Nhân kỷ niệm 71 năm ngày Thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam (22/12/1944-22/12/2015). Đảng Ủy, BGH Nhà trường, BCH Công Đoàn Trường Đại học Xây dựng Miền Tây đã tổ chức giao lưu đờn ca tài tử với chủ đề “KỶ NIỆM 71 NĂM NGÀY THÀNH LẬP QUÂN ĐỘI NHÂN DÂN VIỆT NAM” do câu lạc bộ Đờn ca Tài tử - Cải lương Trường ĐHXD Miền Tây thực hiện.
Đến dự buổi giao lưu vinh dự có sự tham dự của các đồng chí đến từ Ban Tuyên giáo tỉnh ủy Vĩnh Long, Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh Vĩnh Long, Hiệp hội khoa học và du lịch tỉnh Vĩnh Long, Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Vĩnh Long, Sở Lao động Thương binh và Xã hội Vĩnh Long, UBND Phường 3 - Tp. Vĩnh Long; Cùng quý đại biểu đến từ các trường bạn: Trường Chính trị Phạm Hùng, Trường ĐH SPKT Vĩnh Long, Trường CĐCĐ Vĩnh Long, Trường CĐSP Vĩnh Long, Trường Văn hóa Nghệ thuật Vĩnh Long.
Hòa cùng không khí cả nước kỷ niệm 71 năm ngày thành lập Quân đội Nhân dân Việt Nam, ngày hội quốc phòng toàn dân Việt Nam, 43 năm ngày chiến thắng “Hà Nội – Điện Biên Phủ trên không, một biểu tượng của chủ nghĩa anh hùng cách mạng Việt Nam”. Nhằm tưởng nhớ đến những người cha, người mẹ, người anh, người chị đã hi sinh trọn đời mình cho sự nghiệp giải phóng đất nước. Chúng tôi và những ai chưa một lần cầm súng trong chiến tranh, hôm nay được sống trong hòa bình hạnh phúc, đều phải ghi ơn những người thương binh liệt sĩ, những người đã sả thân mình cho tổ quốc quyết sinh.
Ảnh 3
Ảnh 4
Ảnh 5
Ảnh 6
Ảnh 7
Ảnh 8
Ảnh 9
Ảnh 10
Ảnh 11
Ảnh 12
Ảnh 13
Ảnh 14
Bài viết: Hoàng Hên - Minh Thông
Ảnh: Minh Thông
thongmtu@gmail.com