Học Sinh lớp 12 của tỉnh Trà Vinh quan tâm nhiều đến việc làm
và chính sách hỗ trợ cho tân sinh viên năm 2024 khi học
tại Trường Đại học Xây dựng Miền Tây
Ngày 31/3/2024, Ban Tư vấn Tuyển sinh và Hướng nghiệp - Trường Đại học Xây dựng Miền Tây đã tham gia ngày hội tư vấn hướng nghiệp cho học sinh năm học 2023 – 2024 do tỉnh Đoàn Trà Vinh phối hợp với Sở giáo dục tỉnh tổ chức.
Quang cảnh của ngày hội
Tại buổi tư vấn, TS. Lâm Ngọc Quí – Phó trưởng khoa Xây dựng và Ths Nguyễn Văn Chạy – Phó Trưởng Ban Tư vấn Tuyển sinh và Hướng nghiệp đã giới thiệu về Trường Đại Xây dựng Miền Tây, các ngành nghề đào tạo, phương thức tuyển sinh, chế độ chính sách, cơ hội việc làm khi tốt nghiệp trong nước và ngoài nước cũng như những lợi thế khi học tại Trường Đại học Xây dựng Miền Tây.
TS. Lâm Ngọc Quí – Phó Trưởng khoa Xây dựng (thứ 6 từ trái sang)
Trao học bổng cho học sinh trong ngày hội
Trường Đại học Xây dựng Miền Tây là trường đại học có uy tín, đã đạt chuẩn kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục chu kỳ 2, có cơ sở vật chất khang trang, hiện đại, 100% trung tâm thực hành, thí nghiệm điều đạt chuẩn theo quy định. Nhà trường có đội ngũ giảng viên giỏi, nhiều kinh nghiệm trong giảng dạy, tâm huyết và nhiệt tình, chương trình đào tạo tiên tiến, phù hợp với thực tiễn và đáp ứng nhu cầu của xã hội.
Điều các em tâm đắc nhất khi hỏi về trường Đại học Xây dựng Miền Tây là mức học phí phù hợp với hoàn cảnh kinh tế gia đình, chi phí ăn ở, sinh hoạt thấp, an ninh, an toàn. Sinh viên được miễn phí ký túc xá 02 năm đầu khóa học và sẽ xem xét miễn phí các năm tiếp theo nếu có thành tích học tập tốt, được sử dụng miễn phí các cơ sở vật chất như thư viện điện tử, internet, khu phức hợp thể dục thể thao. Hơn nữa, nhà trường còn tặng 600 triệu đồng học bổng toàn phần cho 10 sinh viên đạt danh hiệu thủ khoa đầu vào năm học 2023 – 2024. Bên cạnh đó, hàng năm nhà trường dành tặng học bổng hơn 2 tỷ đồng cho sinh viên học tại trường có thành tích cao trong học tập và rèn luyện. Đặc biệt là cam kết giới thiệu việc làm khi tốt nghiệp ra trường…
Ths. Nguyễn Văn Chạy – Phó trưởng Ban Tư vấn Tuyển sinh và Hướng nghiệp
giải đáp thắc mắc cho học sinh trong ngày hội
Học sinh tham quan gian hàng tư vấn của Trường Đại học Xây dựng Miền Tây
Những thắc mắc của các em học sinh đều được Ban tư vấn giải đáp thoả đáng. Qua đó, giúp các em có cơ sở và yên tâm trong việc quyết định lựa chọn ngành nghề, chọn trường phù hợp với khả năng, sở trường và điều kiện kinh tế gia đình.
Tin: Lâm Thanh Quang Khải